Jump to content

Tổng Hợp Các Lỗi S/d Mybot

Recommended Posts

Tổng Hợp Các Lỗi S/d Mybot

Xin kính chào toàn thể Anh/Em sử dụng Mybot Việt Nam. 

Toppic này xin tổng hợp các lỗi thường gặp trong quá trình sử dụng Mybot. Thực chất một số trường hơp không hản là lỗi là do các bạn setup bot bị nhầm nhưng mình cứ tổng hợp lên đây cho AE tìm kiếm và khắc phục.  Bài viết sẽ có hình ảnh và cập nhật liên tục nên khá dài, mình sẽ cố gắng ẩn hết mức có thể cho AE dễ tìm kiếm. Hãy ctrl+F điền từ khóa lỗi để tìm kiếm nhanh nhất nhé.

Các lỗi kèm Hình Ảnh minh họa bên dưới (the image error below):

*Language Setting is wrong: Change  COC language to English

Spoiler

Không có văn bản thay thế tự động nào.

Lỗi này do các bạn Thiết đặt sai cho Bot. Sửa chữa hình bên dưới:

Hãy bỏ chọn check game language (EN) đi hoặc chỉ chọn như hình ảnh để tránh phát sinh lỗi sau này

*Mybot doesn't work with menu Screen.... 854x726 (860x732)

Spoiler

16473489_588072044724679_607065182405428

- Lỗi này có nhiều nguyên do. Chủ yếu cũng do bên bạn setting bị sai bot ở phần đầu tiên là cài size màn hình giả lập bị sai. 
Cách khắc phục bạn tham khảo tại Đây cài đặt size cho màn hình giả lập

- Nguyên do khách quan là bên bạn bị full ram trên 80% ram mà vẫn đang hoạt động chương trình khác trong lúc bot cố gắng khởi động giả lập (Đã chạy ok thi thoảng bị như trong hình đã chạy 5 trận ok do full ram nên những trận sau bị out).  Nếu ram 4G mà i5<< sẽ thường xuyên bị lỗi này. Hãy đảm bảo bạn nếu bị full ram hãy tắt các chương trình không cần thiết hoặc nâng cấp máy tính của bạn.

- mình đang sử dụng 2 máy i3 và i5 ram đều 4G nên tạm thời ý kiến cá nhân của mình với lỗi này là như vậy.

*Hiện cửa sổ CMD:.... "IPconfig...."

Spoiler

Trong hình ảnh có thể có: 1 người

Xin thứ lỗi cho thằng mù công nghệ như mình. Đây không hẳn là lỗi mà nó chỉ xuất hiện khi bot của bạn buộc phải khởi động lại tự động.

Hãy nhấn phím bất kỳ để cửa sổ biến mất. Với những phiên bản mới cửa sổ này sẽ vẫn hiện nhưng bạn không cần can thiệp. Hãy yên tâm đây là hoạt động của bot chứ không phải lỗi nhé

*Không hiện start khi mở Mybot.exe

Spoiler

Mình chưa có hình ảnh cho lỗi này nhưng nó khá dễ dàng cho bạn nhận diện.

Đơn giản là bạn chưa cài đặt đầy đủ Driver cho mybot nên mới xuất hiện giao diện không hiện rõ chức năng sư dụng như vậy. Hãy chắc chắn driver đã cài đặt đầy đủ và tắt bot khởi động lại.

và hãy chú ý khi tải mybot về hãy tắt tường lửa, diệt VR hay defense của máy tính đi nhé

1 mẹo nhỏ cho bạn nếu thiếu driver: "tab log sẽ ghi rõ thông tin nếu driver bị thiếu trên của sổ của nó và có link sẵn cho bạn, hãy copy và download driver còn thiếu về" Nếu đã cài đặt đầy đủ vẫn k đc xin nhờ cao nhân TeamView. Chủ yếu các bạn thiếu driver thôi an tâm cài đầy đủ thì ok.

*Lỗi Autoit error (lỗi hiện thị khi switch nhiều account)

Spoiler

Lỗi này bạn hãy cài Autoit. Link GG nhé. Với bạn nào sử dụng nhiều account vui lòng tham khảo danh sách phát sử dụng nhiều acc Đây.

Như trên hình có 1 bạn setting sai khi swith dẫn tới bot không làm việc. Hãy cài thêm net.frame work 4.5.2 trở lên để hoạt động bình thường

*Extended Break

Spoiler

16473823_1615261001824418_75236405141887

Đây cũng không phải là lỗi mà do các bạn treo acc quá thời gian cho phép của nhà phát hành đưa ra. Hãy đợi khi khiêng của bạn đã hết thời gian là bạn có thể vô bình thương.

Lưu ý cho các bạn sử dụng 1 Acc là hay sử dụng chức năng out game khi train lính để out tránh bị như này nhé.

Hãy bỏ các chức năng add random delay đi nhé

*Lỗi bị ẩn Menu hay mybot khi start

Spoiler

ạn hãy tích vào như hình sẽ có kết quả tốt.  Lỗi này khiến bạn khó chịu khi mybot or menu mỗi khi start bot.  Nguyên nhân thì mình chưa có rõ nhưng có vẻ như có phần nào liên quan đến máy tính của bạn.

Bởi vì mình cũng có cài cho một số bạn khác phiên bản trước đó thì trương hợp này không có xảy ra. Tạm thời các bạn sử dụng nếu bị tình trạng này hãy làm theo như hình nhé

16142841_1847786515440002_53923219914538

*Lỗi không search cứ loanh quanh ở làng

Spoiler

Hãy kiểm tra xem bạn đã setting đúng bot chưa. Thông thường là bạn đã vô tình tích nhầm mục wait spells or hero rồi đó. Hãy bỏ nó đi và sẽ search đc bình thường đó bạn

(Hình bị ẩn khi đang trong start vui lòng bỏ tich mục wait for hero + wait for spells

*Lỗi đường dẫn hình ảnh

- Cách khắc phục của Nguyễn Đình Hợi:

Spoiler

lỗi phát sinh khi bạn sử dụng Menu nên bạn nhấn vào biểu tượng răng cưa bên phải của menu thiết lập như này rồi lưu lại khởi động menu nhé

*Lỗi size màn hình giả lập BS và Menu

Spoiler

Lỗi này cũng rất nhiều bạn mắc phải chỉ là do bạn chưa Root với BS hay chưa đặt Size với menu

Tham khảo qua bài viết của Idol Nguyễn Anh tại
Đây nhé

*Lỗi find Imgloc DLL

Spoiler

Các bạn làm theo hướng dẫn bài viết này nhé : Link

*Lỗi : "C:\ProgramData\Bluestacks\UserData\ShareFolder\ "

Spoiler

*Cách khắc Phục: 

Tạo folder mới và đặt tên SharedFolder theo đường dẫn nó chỉ.

*Lỗi bị ẩn  ẩn MBR xuống taskbar

Spoiler

* Lỗi Troll =="

Spoiler

Lỗi này chẳng biết gọi là gì mà các bạn nên cắm sạc vào. Một số lỗi các bạn báo mình xem CMT mà hài vãi cả chưởng.

*Lỗi thiếu File  MBRFunctions.dll  và như Hình

Spoiler

Mình và rất nhiều bạn nói các bạn là phải tắt diệt VR rồi tải mybot và giải nén mà 1 số bạn báo không cần phải tắt diệt VR. Không tắt thì bị như vầy hoài nhé. Lỗi này các bạn tải lại sau khi tắt diệt VR là ok

*Lỗi Autoit Khi kiếm được nhà hoang:

Spoiler

Khách phục: Các bạn cài Autoit và chọn File mybot.run.au3 - Chuột phải chọn Run Script (x86) nhé

Mình sẽ cố gắng cập nhật thêm các lỗi tại đây để giúp các bạn dễ dàng khắc phục - Hiện hình đang bị die nên mình sẽ cố gắng upload lại hình ảnh cho các bạn (3/3/2017)

Edited by steven26021992
  • Upvote 1
  • Replies 27
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Tổng Hợp Các Lỗi S/d Mybot Xin kính chào toàn thể Anh/Em sử dụng Mybot Việt Nam.    Toppic này xin tổng hợp các lỗi thường gặp trong quá trình sử dụng Mybot. Thực chất một số trường hơp

Posted Images

10 hours ago, Hoangevil said:

Lỗi Mybot doesn't work with menu Screen.... 854x726 (860x732)

Mình đã setting đúng

Máy mình ram 16gb core i7 vẫn bị ạ :(

Trong lần chạy đầu tiên nếu có hiện lỗi như vậy bạn hãy tắt hết tất cả các chương trình phụ k sử dụng tới. Khởi động mybot và start luôn để tự bot chạy menu nhé.  Nó se reset menu của bạn 1 2 lần đê chuyển về đúng size của nó hoạt động. Cơ mà không biết bạn đa setting chuẩn size màn hình cho menu chưa hay chỉ có mybot thôi

Bạn setting menu như này chưa

Spoiler

Nếu đã rồi mà thử cách mình nói mà vẫn chư đc thì nhờ pro team view nhé. mấy tuần nay mình bận tối muộn mới onl nên k hỗ trợ đc bạn

Guest anh nguyễn

=============================== BOT LOG ===============================
[9:20:42 C9]  My Bot v6.5.3 (BlueStacks) Powered by MyBot.run ~
[9:20:42 C9] MyBot.run.exe Executable running on WIN_7 Service Pack 1 X64
[9:20:42 C9] =================== Bot Start ====================
[9:20:42 C9] ----------------------  Current Profile: MyVillage ----------------------
[9:20:42 C9] Trying to locate Main Screen
[9:20:42 C9] Zooming Out
[9:20:46 C9] Main Screen Located
[9:20:48 C9] Detecting your Buildings..
[9:20:51 C9] Town Hall not found! I detected a Wall! Please locate again!
[9:20:52 C9] Detecting your Village Theme
[9:20:52 C9] Normal Theme detected
[9:20:53 C9] Language setting is Wrong: Change CoC language to English!
[9:20:57 C9] ==================== Bot Stop ====================

lỗi nàu sủa sao ad

• 4 weeks later...
  • 1 month later...
Guest
Reply to this topic...

×   Pasted as rich text.   Paste as plain text instead

Only 75 emoji are allowed.

×   Your link has been automatically embedded.   Display as a link instead

×   Your previous content has been restored.   Clear editor

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Create New...