Jump to content

[Hướng Dẫn] Cài đặt & Thiết lập cho Giả lập Android để sử dụng MyBotRun

Recommended Posts

Để sử dụng được MyBotRun (MBR), bạn cần phải có 1 Giả lập Android (tất nhiên là phải vậy rồi :P)

Hướng dẫn cài đặt BlueStacks

Spoiler
  1. Download BlueStacks (BS) 0.10.7.5601 [download]
  2. Giải nén thư mục vừa tải về = Winrar or 7Zip.

3. Click BlueStacks 0.10.7.5601.exe để cài đặt BS.

4. Sau khi cài đặt xong, BS nó tự mở. Các bạn chờ vài phút cho BS tự tải về và cập nhật, cài đặt mấy App.
    Khi thấy xuất hiện thông báo "My BlueStacks Update" hoặc xuất hiện App mới "Twitter" trên BS thì BS đã tải và cài xong rồi đó.
    Các bạn tiến hành làm các bước ở mục Lưu ý dưới.
  5. Sau đó vào BluestacksResolution, Click Close Bluestack process.exe, sau đó lựa chọn file .reg để set Ram mà bạn mong muốn  (có 3 lựa chọn cho Ram BS: 512, 768 và 1024).
  6. Tiếp Click BluestacksResolution/BlueStacks Registry Security Fix update06032106.reg (mục đích để chặn cho BS ko báo Update BlueStacks).
  7. Cuối cùng, khởi động BlueStacks, cài đặt CoC +.... và thưởng thức! ;)

• Lưu ý:
  1. Đối với BlueStacks 0.10.7.5601. Công việc đầu tiên khi khởi động, hãy Disabled 2 App: App Sync + My BlueStacks.
    • Vô Setting/Apps. Tìm 2 App trên và Disabled nó.

2. Và BlueStacks 0.10.7.5601 này chưa Root, nếu các bạn muốn Root:
    1. Close BS (dùng file Close Bluestack process.bat trong BluestacksResolution để Close BluStacks nhé)
    2. Download file này về: http://www91.zippyshare.com/v/mmxp61QA/file.html
    3. Giải nén, Click BlueStacks Easy.exe
    4. Hiện lên 1 bảng như hình bên dưới
      Các bạn Click  RootEZ Tab/AutoDetect from Installed BS/Kikat/Rooting/Method 3/Unsquashed System/Process.

5. Ok, khởi động lại BlueStacks. Test và thưởng thức! ;)

Hướng dẫn cài đặt MEmu

Spoiler
  1. Download MEmu: v2.5.0 [download] Or Lastest Versions [download]
  2. Tiền hành cài đặt MEmu, khởi động và thiệt lập MEmu như hình dưới

3. Ok. Cài đặt CoC +.... và chạy Bot MBR. Thưởng thức! ;)

- Lưu ý:

Hướng dẫn cài đặt Nox

Spoiler
  1. Download Nox: [download]
  2. Sau khi các bạn tải về, tiến hành cài đặt Nox, khởi động và thiết lập Nox như hình dưới

3. Ok. Cài đặt CoC +.... và chạy Bot MBR. Thưởng thức! ;)

- Lưu ý:

• Khi các bạn mới khởi động Nox, nó sử dụng tên Nox_0. Mình không rõ vì lý do gì. MyBot ko thể chạy được Nox_0 này. Vậy nên, sau khi các bạn thiết lập cũng như tải các ứng dụng + game CoC về xong. Các bạn tiến hành tạo thêm Nox_1,2,3,4,5...v.v copy từ Nox_0. Và xóa Nox_0 đi nhé.

Hướng dẫn cài đặt iTools

Spoiler
  1. Download iTools: [download]
  2. Sau khi các bạn tải về, tiến hành cài đặt iTools, khởi động và thiết lập theo hướng dẫn dưới đây
    • Thủ công:
      Thiết lập theo ảnh dưới này

• Tự động:
      Các bạn tải link này về, giải nén, trong đó có 2 file:
      itoolsavm.cfg: đây là file thiết lập size, ram sẵn cho iTools. Các bạn Copy vô theo đường dẫn C:\ProgramData\ThinkSky\iToolsAVM\. Xong khởi động lại iTools là được.
       iTools_config.bat: đây là file thiết lập ngôn ngữ English cho iTools. Các bạn tắt giả lập iTools đi, sau đó chạy file này dưới quyền Admin. Rồi ấn Enter, nó tự làm việc. Ok khởi động lại giả lập iTools là đã có ngôn ngữ English rồi đó. Nhưng nó chỉ English cho các ứng dụng và setting bên trong thôi, vẫn có 1 số mục vẫn tiếng Tàu nhé các bạn
       (nếu chưa làm thành công, các bạn chạy file này nhiều lần nhé, nhớ tắt giả lập trước khi chạy nó)
  3. Ok. Cài đặt CoC +.... và chạy Bot MBR. Thưởng thức! ;)

- Lưu ý:

• Có 1 số bạn report sau khi cài iTools thì không thể chạy được nó. Và bị nhòe hình như hình dưới

Các bạn cần lưu ý giúp mình những điểm sau:

1. Hãy cập nhật Driver Display mới nhất nhé
  2. Kiểm tra xem CPU có hỗ trợ VT-x không nhé (cách kiểm tra ở cuối bài viết này)

Hướng dẫn cài đặt KoPlayer

Spoiler
  1. Download KoPlayer: [download]
  2. Sau khi các bạn tải về, tiến hành cài đặt KoPlayer, khởi động và thiết lập theo như hình ảnh dưới đây

3. Ok. Cài đặt CoC +.... và chạy Bot MBR. Thưởng thức!;)

LƯU Ý ĐẶC BIỆT QUAN TRỌNG!!!!!

Trên là những giả lập Android mà MyBotRun đang hỗ trợ. Nhưng để lựa chọn được giả lập tốt cho PC/Laptop của các bạn. Các bạn hãy làm theo hướng dẫn dưới đây!!!
Dựa vào CPU của các bạn nhé,có 2 loại:

1. CPU không hỗ trợ công nghệ Virtualization Technology (công nghệ ảo hóa VT-x):
    • Loại CPU này nên cài chỉ BlueStacks version 0.10x trở lại. Đừng ham hố BS2,3 hay MEmu, Nox, iTools làm gì nhé.
  2. CPU có hỗ trợ công nghệ Virtualization Technology (công nghệ ảo hóa VT-x):
    • Nếu các bạn ko sử dụng Multi Emulator, nên cài BS 0.10.7.5601. Nếu bạn muốn sử dụng Multi Emulator, nên cài iTools, Nox và MEmu.

Trên là 2 loại CPU, nhưng làm sao để phân biệt CPU của mình đang ở loại nào? Các bạn hãy down ứng dụng này về và chạy nó.
Link: http://leomoon.com/downloads/application/leomoon-cpu-v/

• Các bạn tải về và chạy nó, và xem hình dưới đây

1. Nếu ở loại 1, BIOS của các bạn đã bật sẵn công nghệ này rồi. Cài giả lập thep ý thích của  các bạn thôi. Nhưng mình khuyên nên BS/MEmu/iTools
  2. Nếu ở loại 2, CPU của các bạn có hỗ trợ công nghệ này. Nhưng BIOS đang disabled nó. Vậy nên các bạn hãy vào BIOS để enabled nó nhé. Cách bật VT-x cho BIOS của các bạn, vui lòng search Google nhé.
  3. Nếu ở loại 3, xin chia buồn với bạn, CPU của bạn không hỗ trợ công nghệ này. Nên các bạn hãy cài BS 0.10.7.5601 giúp mình nhé.

Lời cuối, chúc các bạn lựa chọn được 1 giả lập tốt nhất cho PC/Laptop của mình. Và sử dụng Bot MBR ít lỗi và Farm nhanh đầy kho nhất có thể!!!
Thân Ái!!!
- ADMIN -
NguyenAnhHD

Edited by NguyenAnhHD
  • Like 1
  • Upvote 1
  • RuiF pinned this topic

Đính chính lại cho ae ai bị crash COC trên BS 0.10.5601 bản root nè. Mình cũng bị văng liên tục sau khi test thử nhiều loại khác nhau. Bản 2.0.2.5623 thì hay bị văng do internet. Mình xóa toàn bộ BS sau đó chạy Run Me First rồi cài 0.19.5601 rooted rồi cài tiếp Run Me Last thì bây giờ đã ổn định rồi. Chỉ tiếc là chưa switch acc được không biết do làm sai chỗ nào.

7 hours ago, khason said:

Đính chính lại cho ae ai bị crash COC trên BS 0.10.5601 bản root nè. Mình cũng bị văng liên tục sau khi test thử nhiều loại khác nhau. Bản 2.0.2.5623 thì hay bị văng do internet. Mình xóa toàn bộ BS sau đó chạy Run Me First rồi cài 0.19.5601 rooted rồi cài tiếp Run Me Last thì bây giờ đã ổn định rồi. Chỉ tiếc là chưa switch acc được không biết do làm sai chỗ nào.

up ảnh chứ bạn. k ảnh sao support đc.

Guest
Reply to this topic...

×   Pasted as rich text.   Paste as plain text instead

Only 75 emoji are allowed.

×   Your link has been automatically embedded.   Display as a link instead

×   Your previous content has been restored.   Clear editor

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Create New...